Oº°‘¨ Xì pam ¨‘°ºO
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

—(°•v•°)¯ Xì pum nào !!! ¯(°•v•°)—

Trang ChínhPortalliTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Viết trên Cát

Go down 
Tác giảThông điệp
Curian
Tập spam
Tập spam
Curian

Nam
Tên tớ là : Kiếm Ma Độc Cô
Tớ thix : nghe nhạc, onl, nhảy hip-hop

Viết trên Cát Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết trên Cát   Viết trên Cát Icon_minitimeMon May 05, 2008 2:43 pm

Một đôi bạn thân cùng nhau đi du lịch.Trong 1 lần tranh luận, họ cãi nhau, 1 người đã tát người kia. Người bị tát cảm thấy bị xúc phạm, ko nói gì mà chỉ viết lên cát: "Hôm nay, người bạn thân của tôi đã tát tôi". w30 w30 w24 w24

Họ tiếp tục chuyến du lịch đến 1 vùng hoang vu, người bị tát suýt bị cát vùi, may được người bạn cứu. Tỉnh lại, người đó lại khắc lên đá:"Hôm nay, người bạn tốt đã cứu tôi". w2 w2 w2 Đứng bên cạnh, người bạn hiếu kì hỏi: "Tại sao lúc mình tát cậu, cậu lại viết lên cát, bây giờ lại khắc lên đá?" w10 w10 w10

Người này trả lời: "Khi bị bạn làm tồn thương nên viết vào nơi dễ wên, gió sẽ thổi lấp đi. Ngược lại, nếu được giúp đỡ nên khắc sâu trong đáy lòng. Ở nơi đó, bất cứ ngọn gió nào cũng ko thể xóa lấp được." w12 w12 w12

Bạn bè nếu xảy ra va chạm là nhất thời vô tâm, giúp đỡ mới là thật lòng. Hãy wên đi những gì bạn bè đã gây ra, ghi nhớ sự giúp đỡ của họ chúng ta sẽ thấy thế giới này tòan là bạn tốt. w35 w35 w35

Viết trên Cát
Trang 1 trong tổng số 1 trang